Header Ads

ad

HUU NI UJUMBE MZITO KWENDA WA WAPINZANI NCHINI TANZANIA WANAO TAMANI RAILA ODINGA ASHINDWE URAIS

imeandikwa  na Respicius Francis  Kupitia  ukurasa  wake wa facebook

Image result for raila odinga
Kwenye uchaguzi wa wakenya wapinzani nchini Tanzania wamegawanyika makundi 3
1.wapo wapinzani walikuwa wanamuuga mkono Uhuru Kenyatta mwanzo kabisa kabla ya hajakuwa rais na wameendelea kufanya hivyo 
2.Wapo wapinzani walikuwa wanamuuga mkono Raila Odinga tokea mwanzo na mpka muda huu wameendelea kumuunga mkono,Ata baada ya rais Magufuli kuingia madarakani....
3.wapo wapinzani ambao wamebadirisha maamuzi na kuancha kumuunga mkono Raila Odinga kutokana na sababu mbalmbali
-wengi wameacha kumuunga Raila Odinga kutokana ana urafiki na rais Magufuli 
 -Wengi wameacha kumuunga mkono Raila Odinga kutokana na kauli ya Lowassa kumuunga mkono Uhuru Kenyatta,
-wengi wameacha kumuunga mkono Raila Odinga wanaona matatizo wanayopata Tanzani mfano mikutano ya vyama siasa kupigwa marufuku wanaona Raila Odinga ni sehemu tatizo lao
-kundi hili tatu wanaona kumkomoa Raila Odinga ni kuhakikisaha anakosa urais tu 
#Mimi binafsi sina tatizo na kundi la kwanza na kundi la pili isipokuwa tatizo langu ni kundi la tatu ambalo linaamini matatizo wanayopata Raila Odingani sehemu ya tatizo lao kisa anaongea na adui yao namba moja
#Mimi nataka niwashauri kundi hili la tatu wakati wanaomba Mungu Raila Odinga Ashindwe urais watumie muda huo huo kuomba Mungu awape ujasiri ,uwezo,Uthubutu wa kuleta mabadilik katika nchi yao jambo ambalo wenyewe wameshindwa tokea wapate uhuru lakini @Odinga amefanikiwa kwa Asilimia kubwa wakati akiwa mpinzani 
#Naomba kundi tatu wajiulize Raila Odinga alitumia mbinu gani kuondoa chama tawala cha Kanu Madarakani akishirikiana na wenzake wao wameshindwa nini mpaka muda huu CCM imeendelea kukaa madarakani?? 
#Nataka Kundi hili tatu kwenye maaombi yao kwa Mungu ili Raila Odinga ashindwe rais watumie muda huo kuomba Mungu kuwapa ujasiri wakupigania katiba mpya Nchini mwao ambapo Raila Odinga amefanikiwa kupigania katiba mpaka ikapatikana lakini wao wameendelea kulia mpaka muda huu.
#Nataka kundi hili tatu wakati watakapokuwa wanasharekehea kwa nguvu Raila Odinga kushindwa urais baada ya uchaguzi ,wakati wanakwenda kumkushukuru Mungu kuwa maombi yao yamesikika watumie muda huo kuomba Mungu awape ujasiri,uwezo na maarifa ya kupigania tume uhuru ya uchaguzi ambapo wamekuwa wanalia kila siku waipate lakini kwa Raila Odinga huko Kenya amefanikiwa 
 #Naomba kundi la tatu wakati watakapo kuwa wamekaa kwenye viti vyao vya kuzunguka huku wanakunywa moja baridi na moja moto wakifurahia adui yao kushindwa rais watumie muda huo kuomba ujasiri kwa Mungu uliyosaidia Raila Odinga kuingiza wabunge wengi wa upinzani wakati kwenye nchi yao haijawahi kutokea zaidi ya chama kimoja kuendelea kulimiliki Bunge???
#Kundi hili la tatu wakati wakiendelea kuomba Mungu Raila Odinga ashindwa urais watumie muda mchache kutafakari hivi inakuwaje @Odinga anaweza kuunganisha wapinzani wenye nguvu kuungana na kupambana na chama tawala kwenye uchaguzi wakati hapa Tanzania tumeona wakina Lipumba na DK Slaa wakikimbia siku za mwisho kabla ya kufanyika uchaguzi ?
#Ukweli ni kwamba kushindwa Raila Odinga kuwa rais hakuwezi kusaidia lolote kufanikiwa kwao kisiasa hili kundi la tatu kama wataendelea kuendekeza unyonge,unafiki ,,mipango uchwara ..Mikakati uchwara,kuendekeza maneno mengi badala ya vitendo 
#mimi niwashauri kundi la tatu badala ya kutumia muda wenu kutoa vitamko uchwara vya kumuunga mkono Uhuru Kenyatta lengo likiwa kumkomoa Raila Odinga tumie muda huo kujifunza kutoka kwa Raila Odinga ni njia gani ametumia kupambana nchini Kenya mpaka mifumo ya mahakama nchini Kenya ipo uhuru kuliko nchini mwenu, 
 #kundi hili la tatu watumie muda kujiuliza hivi wameweza kuleta mabadiliko katika nchi yao kama alivyofanya Raila Odinga??
Image may contain: 1 person, standing
KWA  MAKALA   ENDELEA  KUMFOLLOW   
    Respicius Francis   kupitia  ukurasa  wake wa  facebook